From Wikipedia, the free encyclopedia
Seydou Keita[1] ( French pronunciation: sɛdu kɛjta] ; Anglicised zuwa Keita ; an haife shi ranar 16 ga watan Janairun 1980), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Mali . Ɗan wasan tsakiya mai iya aiki da shi, ya yi aiki a matsayin tsakiya ko na tsaro .
Seydou Keita | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Bamako, 16 ga Janairu, 1980 (44 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Mali Faransa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 20 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 77 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 183 cm |
Keita ya taka leda a Lens (shekaru biyar) da Barcelona (huɗu), inda ya lashe kofuna 14 tare da kulob ɗin na baya bayan ya sanya hannu a shekarar 2008. Ya fara aikin samartaka a ƙasar Mali kuma ya fara sana'ar sa da Marseille . Aikinsa zai kai shi kulob a Faransa da Spain da China da Italiya da Qatar .
Keita ya wakilci Mali tun yana ɗan shekara 18, inda ya buga wasanni bakwai a gasar cin kofin Afrika kuma ya lashe wasanni 102 .[2] Ya kuma rike fasfo ɗin Faransa .
An haife shi a Bamako, Mali, Keita ya kammala kafa ƙwallon ƙafa a Faransa tare da Olympique de Marseille, ya koma ƙungiyar yana da shekaru 17. Ya taka leda ne musamman ma ƙungiyar ta ajiye a tsawon shekaru uku.
Keita ya fara buga wa L'OM a karon farko a gasar Ligue 1 a ranar 19 ga watan Satumbar 1999 a wasan da suka doke Troyes AC da ci 1-0 a gida, inda ya kara da wasanni uku a gasar cin kofin zakarun Turai ta Uefa . A lokacin rani na shekarar 2000, ya bar Stade Vélodrome .[3]
Seamless Wikipedia browsing. On steroids.
Every time you click a link to Wikipedia, Wiktionary or Wikiquote in your browser's search results, it will show the modern Wikiwand interface.
Wikiwand extension is a five stars, simple, with minimum permission required to keep your browsing private, safe and transparent.