Orlando Pirates FC
From Wikipedia, the free encyclopedia
Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Orlando Pirates (wanda akafi sani da "The Buccaneers"), ƙungiyar ƙwararriyar ƙwallon ƙafa ce ta kasar Afirka ta Kudu wacce ke a yankin Houghton na birnin Johannesburg kuma tana wasa a cikin babban tsarin ƙwallon ƙafa a Afirka ta Kudu wanda aka sani da DStv Premiership . Ƙungiyar na buga wasanninta na gida ne a filin wasa na Orlando dake Soweto.
Orlando Pirates FC | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Afirka ta kudu |
Mulki | |
Hedkwata | Soweto (en) |
Sponsor (en) | Vodafone (en) |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1937 |
|
An kafa kulob ɗin a cikin shekarar 1937 kuma an samo asali ne a Orlando, Soweto . [1] An ba su suna "amapirate" wanda ke nufin 'Pirates' a IsiZulu bayan ƙungiyar matasan da suka kafa ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Orlando Boys Club sun rabu kuma suka fara taro a gidan ɗaya daga cikin mutanen da ke aiki a Orlando Boys Club. Orlando Pirates ita ce kulob na farko tun lokacin da aka fara gasar Premier a shekarar 1996 da ya lashe manyan kofuna uku a cikin kaka guda a baya, bayan da ya ci gasar cikin gida ABSA Premiership, Kofin Nedbank na FA da Kofin 8 na Top 8 MTN 8 a lokacin ABSA Premiership shekarar 2010–2011 kakar da gasar cikin gida ABSA Premiership, League Cup Telkom Knockout da Top 8 Cup MTN 8 a lokacin ABSA Premiership 2011-2012 kakar. Suna ɗaya daga cikin ƙungiyoyin Afrika ta Kudu guda biyu da Mamelodi Sundowns suka lashe gasar cin kofin zakarun nahiyar Afrika ta CAF, wanda suka lashe a shekarar 1995. Su ne wadanda suka zo na biyu na shekarar 2015 da 2021–2022 CAF Confederation Cup .
Tun farkon su, Pirates sun lashe kofunan lig 9 da kofuna 35 gabaɗaya.[2]