Kalidou Coulibaly Yero (an haife shi a shekara ta 1991) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal wanda ke buga wasan gaba .

Quick Facts Rayuwa, Haihuwa ...
Kalidu Yero
Rayuwa
Haihuwa Le Pout (en) Fassara, 19 ga Augusta, 1991 (32 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
FC Istres (en) Fassara2008-200910
  FC Porto (en) Fassara2009-201100
U.D. Oliveirense (en) Fassara2010-2011267
Portimonense S.C. (en) Fassara2010-2010110
Gil Vicente F.C. (en) Fassara2011-2014244
  Senegal national association football team (en) Fassara2012-20
  Senegal national under-23 football team (en) Fassara2012-201240
U.D. Oliveirense (en) Fassara2013-2014289
U.D. Oliveirense (en) Fassara2014-20152611
F.C. Penafiel (en) Fassara2015-
Stade Lavallois B (en) Fassara2022-2023
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Nauyi 89 kg
Tsayi 196 cm
Kulle

Aikin kulob

An haife shi a Dakar, Yero ya fara halarta a karon a matsayin babba tare da FC Istres, sannan ya sanya hannu tare da FC Porto a 2009 don kammala ci gabansa. An ba shi aro sau biyu a lokacin wasansa, [1] kuma ya bayyana a wasanni uku na gasa tare da kulob din, jimlar mintuna 57 na wasa tsakanin gasar cin kofin Portuguese da gasar cin kofin League ta Portugal .

Yero ya shiga Gil Vicente FC a lokacin rani 2011, bayyanarsa na farko a Primeira Liga yana faruwa a ranar 24 Oktoba yayin da ya zo a matsayin marigayi a cikin rashin nasara 6-1 da Sporting CP . [2] Shekaru biyu bayan haka, ya koma UD Oliveirense na Segunda Liga, yana ba da lokacinsa na farko a kan aro.

Ayyukan kasa da kasa

Yero ya wakilci Senegal a gasar Olympics ta bazara ta 2012, [3] ya buga dukkan wasanni biyar a wasan daf da na kusa da karshe .

Girmamawa

Porto

  • Taça de Portugal : 2009-10 [4]

Manazarta

Wikiwand in your browser!

Seamless Wikipedia browsing. On steroids.

Every time you click a link to Wikipedia, Wiktionary or Wikiquote in your browser's search results, it will show the modern Wikiwand interface.

Wikiwand extension is a five stars, simple, with minimum permission required to keep your browsing private, safe and transparent.