From Wikipedia, the free encyclopedia
Paulo Coelho de Souza (an haife shi 24 ga Agusta 1947) mawaƙin Brazil ne. kuma marubuci kuma memba na Kwalejin Wasika ta Brazil tun 2002.[1] Littafinsa mai suna The Alchemist ya zama babban mai siyar da kayayyaki na duniya kuma ya buga ƙarin littattafai 30 tun daga lokacin.
Paulo Coelho | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Rio de Janeiro, 24 ga Augusta, 1947 (77 shekaru) |
ƙasa | Brazil |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama | Christina Oiticica (en) (1980 - |
Ma'aurata | Christina Oiticica (en) |
Karatu | |
Makaranta | St. Ignatius College (en) |
Harsuna | Portuguese language |
Sana'a | |
Sana'a | marubuci, Marubuci, blogger (en) , jarumi, mai rubuta kiɗa, poet lawyer (en) , marubucin labaran almarar kimiyya, lyricist (en) , mai rubuta waka da researcher (en) |
Wurin aiki | Brasilia da Tarbes (en) |
Employers | Majalisar Ɗinkin Duniya |
Muhimman ayyuka |
The Alchemist (en) The Fifth Mountain (en) Veronika Decides to Die (en) Eleven Minutes (en) Brida (en) By the River Piedra I Sat Down and Wept (en) The Devil and Miss Prym (en) The Zahir (en) The Witch of Portobello (en) The Spy (en) |
Kyaututtuka | |
Wanda ya ja hankalinsa | Jorge Amado (en) , Henry Miller (en) , William Blake (en) , Christina Lamb (en) da Jorge Luis Borges |
Mamba | Brazilian Academy of Letters (en) |
Artistic movement | music of Brazil (en) |
IMDb | nm0168723 |
paulocoelhoblog.com |
An haifi Paulo Coelho a Rio de Janeiro, Brazil, kuma ya halarci makarantar Jesuit. Yana da shekaru 17, iyayen Coelho sun kai shi wata cibiyar tabin hankali inda ya tsere sau uku kafin a sake shi yana da shekaru 20. [2]Daga baya Coelho ya ce "Ba wai suna so su cutar da ni ba ne, amma ba su san abin da za su yi ba... Ba su yi haka ba don su halaka ni, sun yi haka ne don su cece ni." Burin iyaye, Coelho ya shiga makarantar lauya kuma ya watsar da burinsa na zama marubuci[3]. Shekara guda bayan haka, ya daina kuma ya rayu rayuwa a matsayin hippie, yana tafiya ta Kudancin Amurka, Arewacin Afirka, Mexico, da Turai kuma ya fara amfani da kwayoyi a cikin 1960s.[4]
Bayan ya dawo Brazil, Coelho ya yi aiki a matsayin marubucin waƙa, yana tsara waƙoƙin Elis Regina, Rita Lee, da kuma ɗan wasan Brazil Raul Seixas. Haɗa tare da Raul ya haifar da alaƙa da Coelho da sihiri da sihiri, saboda abubuwan da ke cikin wasu waƙoƙin [5]. Sau da yawa ana zarginsa da cewa waɗannan waƙoƙin tsage-tsafe ne na waƙoƙin ƙasashen waje waɗanda ba a san su sosai a Brazil a lokacin ba. A shekarar 1974, ta hanyar asusunsa, an kama shi saboda ayyukan "zamantawa" tare da azabtar da shi daga gwamnatin soja mai mulki, wanda ya karbi mulki shekaru goma da suka wuce kuma ya kalli waƙoƙinsa a matsayin hagu kuma mai haɗari [6]. Coelho ya kuma yi aiki a matsayin ɗan wasan kwaikwayo, ɗan jarida da darektan wasan kwaikwayo kafin ya ci gaba da aikinsa na rubutu.[7]
Coelho ya auri mai zane-zane Christina Oiticica a shekara ta 1980. A baya sun yi rabin shekara a Rio de Janeiro, sauran rabin kuma a wani gida da ke tsaunin Pyrenees na Faransa, amma yanzu ma’auratan suna zama na dindindin a Geneva, Switzerland.
Seamless Wikipedia browsing. On steroids.
Every time you click a link to Wikipedia, Wiktionary or Wikiquote in your browser's search results, it will show the modern Wikiwand interface.
Wikiwand extension is a five stars, simple, with minimum permission required to keep your browsing private, safe and transparent.